Văn phòng kiến trúc: Tầng 4-Tòa nhà số 559 Phố Kim Mã-Ba Đình-HN ( Xem bản đồ chỉ dẫn ).........ĐT: (04) 6 2940260-Hotline: 0989286499-Fax: (04) 3 7713824-Email:  hanoiact@gmail.com hoặc hanoiact@yahoo.com.vn

THIÊT KẾ KIẾN TRÚC
THIẾT KẾ NỘI THẤT
THI CÔNG XÂY DỰNG
VẬT LIỆU XD MỚI
SIÊU THỊ NHÀ ĐẤT
TRANG CHỦ
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
  Kiến trúc sư
  Kinh doanh
  Tư vấn phong thủy
  Đang truy cập : 94
  Ghé thăm : 5,950,626

TIN RAO BẤT ĐỘNG SẢN
  Nhà bán Quận Ba Đình
  Nhà bán Quận Hoàn Kiếm
  Nhà bán Quận Đống Đa
  Nhà bán Quận Hai Bà Trưng
  Nhà bán Quận Cầu Giấy
  Nhà bán Quận Tây Hồ
  Nhà bán Quận Thanh Xuân
  Nhà bán Quận Hoàng Mai
  Nhà bán Quận Long Biên
  Nhà bán Quận Bắc Từ Liêm
  Nhà bán Quận Nam Từ Liêm
PHONG THUỶ LUẬN
MẦU SẮC THEO PHONG THUỶ
Catalog thiết kế biệt thự
Catalog thiết kế nhà chia lô, mặt phố
Catalog thiết kế phòng khách
Catalog Thiet ke phong ngủ
Catalog thiết kế phòng bếp
Catalog thiết kế nội thất văn phòng, nhà hàng
Catalog thiết kế đồ nội thất

Những điiều cần biết về kiến trúc  
VIỆC SỬA ĐỔI THIẾT KẾ
Ban quản lý dự án có được quyền sửa đổi thiết kế bản vẽ thi công trong quá trình thi công hay không?

TRẢ LỜI:
Theo qui định tại Điều 57 của Luật Xây dựng thì trong việc thiết kế xây dựng công trình Chủ đầu tư có quyền yêu cầu nhà thầu thiết kế sửa đổi, bổ sung thiết kế. Tuy nhiên việc thay đổi thiết kế phải tuân thủ qui định tại Điều 17 của Nghị định 209/CP, cụ thể là:
1. Đối với thiết kế xây dựng công trình đã phê duyệt thì chỉ được phép thay đổi khi dự án đầu tư xây dựng công trình được điều chỉnh có yêu cầu phải thay đổi thiết kế; hoặc trong quá trình thi công xây dựng công trình phát hiện thấy những yếu tố bất hợp lý nếu không thay đổi thiết kế sẽ ảnh hưởng đến chất lượng công trình, tiến độ thi công xây dựng, biện pháp thi công và hiệu quả đầu tư của dự án.
2. Trường hợp thay đổi thiết kế bản vẽ thi công mà không làm thay đổi thiết kế kỹ thuật hoặc thiết kế cơ sở được duyệt thì chủ đầu tư hoặc nhà thầu giám sát thi công xây dựng của chủ đầu tư được sửa đổi thiết kế. Những người sửa đổi thiết kế phải ký tên, chịu trách nhiệm về việc sửa đổi của mình.
Theo qui định tại khoản 1 Điều 36 của Nghị định 16/CP, tuỳ theo đặc điểm cụ thể của dự án, chủ đầu tư có thể uỷ quyền cho Ban quản lý dự án thực hiện một phần hoặc toàn bộ các nhiệm vụ, quyền hạn của mình. Bởi vậy, nếu chủ đầu tư ủy quyền cho Ban quản lý dự án được sửa đổi thiết kế bản vẽ thi công theo qui định tại khoản 2 Điều 17 của Nghị định 209/CP thì Ban quản lý dự án mới được quyền sửa đổi thiết kế.

Trở về      Bản in      Gửi tin
Các tin khác  
 
 Copyright © 2007 CÔNG TY CỔ PHẦN KIẾN TRÚC, XÂY DỰNG VÀ THƯƠNG MẠI HÀ NỘI
HA NOI ARCHITECTURE-CONSTRUCTION & TRADING JOINT-STOCK COMPANY (HANOIACT.,JSC)
Ghi rõ nguồn "http://hanoiact.com" khi bạn phát hành lại thông tin từ website này.